list_banner

Labarai

Gabatarwa zuwa slurry famfo

Slurry famfo famfo ne na musamman da ake amfani da shi don magance slurry.Ya bambanta da famfo na ruwa, slurry famfo tsari ne mai nauyi kuma yana ɗaukar ƙarin lalacewa.A zahiri magana, slurry famfo wani nau'i ne mai nauyi da ƙarfi na famfon na tsakiya, wanda zai iya ɗaukar ayyuka masu ɓarna da wahala.Idan aka kwatanta da sauran famfo, ƙira da gina slurry famfo sun fi sauƙi.Kodayake ƙirar famfo mai slurry mai sauƙi ne, yana da ƙarfi mai ƙarfi da ƙarfi a cikin yanayi mai tsauri.Waɗannan nau'ikan famfo suna taka muhimmiyar rawa a masana'antu daban-daban.Su ne tushen duk matakan rigar.

Menene ɓangaren litattafan almara?A ka'ida, yana yiwuwa a jigilar kowane mai ƙarfi ta hanyar wutar lantarki.Duk da haka, girman da siffar barbashi na iya zama iyakance dalilai, dangane da ko za su iya wucewa ta cikin bututun famfo ba tare da toshewa ba.Akwai manyan rukuni hudu a ƙarƙashin nau'ikan tsarin, wanda zai iya taimaka muku wajen ƙayyade nau'in famfo masu dacewa don biyan bukatunku da buƙatun kasuwanci.

Nau'in 1: m abrasive

Nau'in 2: Micro Abrasive

Nau'in 3: mai ƙarfi mai ƙarfi

Nau'in 4: babban ƙarfin abrasive

Idan kana so ka motsa high abrasive irin 4 laka, da manufa zabi ne mai yashi famfo.Ikon iya ɗaukar laka mai yawa da haɓaka ƙarfin ɗawainiya shine fa'idodin famfo mai slurry.An ƙera su na musamman don jigilar ruwa na manyan daskararrun granular kuma suna tabbatar da ingantaccen aikin lalacewa a ƙarƙashin yanayi mara kyau.

Nau'o'i huɗu na famfunan slurry na centrifugal

Ko da yake centrifugal slurry pumps sun shahara don amfani da su a cikin yashin mai, yawancinsu suna da sauran amfani.Ana amfani da famfunan jigilar ruwa sosai domin ana jigilar laka mai motsi da ruwa.Hanya mafi kyau don amfani da waɗannan famfunan slurry ita ce amfani da ruwa.Ana amfani da su galibi a cikin masana'antun da ke buƙatar bushewa.Famfu na isar da wutsiya shine cikakkiyar nau'in famfo don isar da wutsiya ko kayan kyama da aka samar daga haƙar ma'adinan dutse, kamar tarkacen laka da tama, da sinadarai masu alaƙa da ake amfani da su wajen aikin hakar ma'adinai.Hakanan ana amfani da famfunan famfunan famfo na Cyclone, irin su famfunan wutsiya, a cikin haƙar ma'adinan dutsen kuma ana iya kwatanta su da famfunan canja wurin ruwa saboda suma ana amfani da su wajen ayyukan haƙowa.Ana amfani da waɗannan nau'ikan famfo don duk matakan peeling da rarraba daskararru bisa ga girman barbashi.Hakanan za'a iya amfani da famfo na slurry don jigilar kumfa, amma iska da aka makale a cikin kumfa zai yi mummunan tasiri akan aikin famfo.Duk da tsayayyen tsari na famfo mai slurry, iska a cikin kumfa zai lalata fam ɗin slurry kuma ya rage rayuwar sabis.Koyaya, ana iya rage lalacewa ta famfo centrifugal ta hanyar ɗaukar matakan da suka dace.

ka'idar aiki

Da farko bayyana alaƙar da ke tsakanin famfo na centrifugal da famfo mai slurry, sannan ka'idar famfon slurry za ta bayyana.Manufar centrifugal ta dogara ne akan ka'idar famfo.Akwai nau'ikan famfo da yawa, waɗanda za a iya raba su zuwa nau'i-nau'i masu yawa bisa ga kusurwoyi daban-daban.An raba fam ɗin centrifugal daga ka'idar aiki.Yana da tsari na matsa lamba na hanyar sadarwa ta hanyar aikin centrifugal karfi.Bugu da kari, akwai kuma nau'ikan gama gari, gami da ka'idar dunƙule da ka'idar plunger, waɗanda za a iya raba su zuwa famfo daban-daban da ka'idar centrifugal.Bayan kammala ra'ayoyin famfo na centrifugal da famfo slurry, an raba fam ɗin slurry daga wani hangen nesa, wato, daga hangen nesa na isar da matsakaici.Kamar yadda sunan ya nuna, slurry famfo yana isar da cakuda ƙaƙƙarfan barbashi masu ɗauke da slag da ruwa.Amma bisa ka'ida, famfo mai slurry na cikin nau'in famfo na centrifugal ne.Ta wannan hanyar, ra'ayoyin biyu a bayyane suke.

Babban sassan aiki na famfo centrifugal sune impeller da harsashi.Na'urar impeller a cikin harsashi yana kan shaft kuma an haɗa shi tare da babban mai motsi don samar da gaba ɗaya.Lokacin da firamin motsi ya tuƙa abin da ke cikin injin ɗin don juyawa, ruwan wukake da ke cikin injin ɗin yana tilasta ruwan ya jujjuya, wato, ruwan wukake suna aiki zuwa ruwan tare da inda yake tafiya, ta yadda za su ƙara ƙarfin ƙarfin kuzari da kuzarin motsin ruwan. .A lokaci guda kuma, a ƙarƙashin aikin ƙarfin inertial, ruwan yana gudana daga tsakiya na impeller zuwa gefen impeller, yana fita daga cikin impeller a babban gudun, ya shiga ɗakin extrusion, sa'an nan kuma ya fita ta hanyar diffuser.Ana kiran wannan tsari na hydraulic.A lokaci guda kuma, saboda ruwan da ke cikin tsakiya yana gudana zuwa gefen, an kafa wani yanki mai ƙananan matsa lamba a tsakiyar tsakiyar.Lokacin da isasshen sarari, ruwan yana shiga cikin impeller ta ɗakin tsotsa a ƙarƙashin aikin matsi na ƙarshen tsotsa (mafi yawan yanayin yanayi).Ana kiran wannan tsari tsarin sha ruwa.Saboda ci gaba da jujjuyawar abin da ke motsa jiki, za a ci gaba da fitar da ruwan kuma a shaka don samar da ci gaba da aiki.

Tsarin aiki na famfo centrifugal (ciki har da slurry famfo) ainihin tsari ne na canja wurin makamashi da canji.Yana jujjuya makamashin injina na jujjuyawar motsi mai sauri ta cikin ruwan famfo kuma yana jujjuya shi zuwa makamashin matsa lamba da kuzarin motsa jiki na ruwan famfo.

Tsarin slurry famfo yana da sauƙi kuma mai ƙarfi.Ka'idar aiki na famfo slurry ya fi sauƙi da sauƙi don bi fiye da sauran famfo.Laka yana shiga cikin famfo ta hanyar jujjuyawar motsi, wanda ke yin motsi na madauwari.Sa'an nan kuma slurry yana tura waje ta hanyar centrifugal karfi kuma yana motsawa tsakanin ruwan wukake na impeller.Laka ta kara sauri yayin da ta bugi gefen abin da ke tusa.Ƙarfinsa mai girma yana jujjuya shi zuwa makamashin matsa lamba a cikin harsashi.Tare da taimakon centrifugal ƙarfi, famfo yana ƙara matsa lamba na ruwa da ƙwaƙƙwaran barbashi, yana jujjuya makamashin lantarki zuwa makamashin motsa jiki da famfo slurry.Tsarin na iya sauƙaƙe slurry haske ba tare da matsala mai yawa ba, kuma yana kula da fa'idodin aikace-aikacen masana'anta na kiyaye famfo slurry kyauta.

1. Mai sauƙin kulawa

2. Ƙananan farashin jari

3. Tsarin sauƙi

4. Injin mai ƙarfi

5. Bakin karfe abu don rage lalacewa


Lokacin aikawa: Maris-01-2022